หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ห๊ะ! ไอติมแท่งละ 100 บาท  (อ่าน 61090 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 19:15 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด
 

เป็นข้าราชการ เงินเดือนชนเดือน แต่ก็อยากกิน ถ้ามีขายจะลองซื้อกิน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 19:27 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

มีเงินก็ซื้อกินเถอะครับเดี๋ยวตายไปก็ไมม่ได้กินแล้ว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 19:30 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

มีเงินก็ซื้อกินเถอะครับเดี๋ยวตายไปก็ไมม่ได้กินแล้ว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Par3
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 19:56 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

มาขายในไทยเมื่อไหร่. จะซื้อให้ลูกกิน1เเท่ง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไม่มีชื่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 20:17 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ก็ค่าเงินต่างกันจากต่างประเทศกัีบไทยมันก็ต่างกันอยู่แล้ว q*069แล้วจะว่าแพงทำไม

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
vichai sk
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 21:04 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เนสท์เล่ เมก้า อร่อยกว่าเยอะ
ชอกโกแลตแท้จากสวิสส์(ดีกว่าเบลเยี่ยม)
ลองดูซิครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
555666
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 21:06 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

นานาจิตตัง(ใครตังมัน)ครับ ใครทำงานมีเงินเยอะมีกำลังพอที่จะซื้อทานก็ซื้อไป สำหรับใครไม่มีกำลังที่จะซื้อมาทานก็อย่าไปว่าคนที่ซื้อเลยครับ อย่างผมของโปรดคือไอติมแท่งรสทุเรียนบ้านๆของเราเนี้ยloveสุดๆ ยิ่งดูดปู้นมาน่ะ หวานช่ำ .....

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อีติ๋ม
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 21:06 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ต่อให้แท่งละพัน หมื่น แสนหรือล้าน ผู้ผลิตเค้าก็ไม่ได้บังคับให้เราซื้อกินนี่คะ ใครมีเงินซื้อกินได้ก็ซื้อไป ใครไม่พอใจในราคาสินค้าก็ไม่ต้องซื้อ.. ก็แค่นั้นอะคะ ไม่เห็นจะเป็นเรื่องโง่เรื่องฉลาดเลยนี่คะ q*078

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
geo
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 21:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ลูกฉันมันไม่ยอม จะกินแท่งละ40 ฉันพยายามบอก มันไม่ยอม
เลยต้องกัดฟันซื้อให้แบ่งกันกัดคนละครึ่ง
ถ้ามันมาแท่งละ100อีก ฉันมีหวังต้องอดข้าวตาย
กันแน่ ทำงานวันละ300 มีลูกสองคน กินคนละครึ่งมันยังไม่ยอมทะเลาะกัน
สองแท่ง200 ตายแน่ แต่งานนี้ฉันไม่ยอมซื้อให้มันแน่ เพราะฉันไม่ยอม
อดข้าวเพื่อให้คนรวยทำไอติมขายนั่งยิ้ม รู้ว่าทำขายเด็ก เด็กร้องจะกิน
พ่อแม่ก็ทนไม่ไหว ต้องซื้อให้กินเพราะรักลูก อย่าทำออกมาเลย คนจนจะลำบาก คนรวยไม่เป็นไรหรอกกินสามแท่งก็ไม่เดือดร้อนถ้าทำก็ขายในร้านในห้างก็พอเพราะให้คนรวยกิน อย่ามาวางตามตู้ข้างทาง หรือ7อีเลฟเว่นเลย ฉันขอร้อง
นี่ซิตัวอย่างของคนโง่ ตามใจลูกแบบโง่ๆ แล้วก็เอาแต่โทษคนอื่น
แล้วยังนี้ลูกจะโตขึ้นมาเป็นคนดีได้หรอ ถ้าคุณต้องอดข้าวตายก็สมควรแล้วครับ
ปล.ถ้าขนาดตัวเองยังดูแลไม่ได้แล้วปล่อยให้มีลูดถึง2คนทำไม
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
งั้นๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 21:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ราคาขนาดนี้กินไอติมแท่ง ฮาเก้นดาสดีกว่ามั้ง อร่อยกว่าหลายเท่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ญาดา
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 21:50 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ราคาเมืองนอกก็ 2.50 ยูโร คิดตามอัตราแลกเงินเลยดูแพง หากขายเมืองไทยก็ต้องผลิตในเมืองไทยอยู่แล้ว ราคาไม่น่าถึงร้อยบาทหรอกค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 21:55 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

กาแฟ "นางเงือก"
ถ้วยละ 125 บาท ...นั่งกันเต๊มมมมมม !!

แล้วไอติมแท่งละร้อย แพงตรงไหน??

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
H
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 23:00 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ใครไม่กิน. ตรูกิน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
itmylife
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 23:04 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แพงก็ไม่ต้องซื้อกินดิ
จะมาพูดเพื่อ
ผมทำงานหาเงินมาผมจะซื้อไอติมแท่งละ100 แท่งละ1000 ก้อเงินผม
แม้ๆมีมาบ่นคนซื้อต้องโง่ด้วย
ผมว่าความคิดแบบแระโง่ บัวใต้ตรม

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ThePennypolkadot
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 23:37 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ไอศรีมแบบนี้ มันก็ธรรมดานั้นและ มันทำลูกเล่น เพื่อที่จะได้ตีค่าราคาสินค้า อย่าได้เห่อ หรืออะไรมากกับมันเลย ที่เมืองนอกก็มี ไม่เห็นมีต้องอะไรเลย แพงกว่านี้ก็มี Ben and Jerry's กับ Hagen-Dazs นั่นแหรอะ q*062

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
โดนใจจัง
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 23:46 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
นี่ซิตัวอย่างของคนโง่ ตามใจลูกแบบโง่ๆ แล้วก็เอาแต่โทษคนอื่น
แล้วยังนี้ลูกจะโตขึ้นมาเป็นคนดีได้หรอ ถ้าคุณต้องอดข้าวตายก็สมควรแล้วครับ
ปล.ถ้าขนาดตัวเองยังดูแลไม่ได้แล้วปล่อยให้มีลูดถึง2คนทำไม
เห็นด้วยอย่างยิ่ง
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
atom-cat
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 4 ก.ย. 12, 00:39 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แท่งละ 100 นี่ เพิ่มอีกนิดได้ Hagen-Dazs แล้วนะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
kriennnn
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 4 ก.ย. 12, 01:17 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

มาๆแชร์กัน คนละ10 บาท 10 คนกัดคนละคำพอแล้ะ ห้าๆๆๆ q*073q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
hot
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 4 ก.ย. 12, 01:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เราลองมาหมดทุกรสแล้วสำหรับเรา เราว่ามันหวานเกินไปนะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไก่กุ๊กๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 4 ก.ย. 12, 03:45 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ชิมมาแล้วคะ ไอติมกะทิบ้านเราหรอยกว่าเยอะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
กิน กิน กิน
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 4 ก.ย. 12, 08:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ลองกินแล้วไม่อร่อยเลยหวานมากกกก

ถ้าหวานมากน่าจะเป็น คาราเมล ป่ะฮัฟ
มาแล้วเด่วจะโง่กินสักแท่งฮัฟ q*073q*076
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
aaaa
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 4 ก.ย. 12, 13:11 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

q*076
ยาบ้าเม็ดละ 300 มันยังซื้อกันเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 4 ก.ย. 12, 15:48 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ผสมปูนได้วันละ180บาทเองวาสนาคงไม่ได้กิน q*078

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
nunoo
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 4 ก.ย. 12, 20:55 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แท่งละ 40.- ยังไม่ได้ตังค์เราเลย อยากกินไอติมกะทิที่เมื่อก่อนขายไม้ละ 2.-มากกว่า อร่อยมากมายยยยย q*062

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
nut ♥
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 5 ก.ย. 12, 19:45 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

q*027 ตั้ง 100 แหนะ ขนาด 40 ยังไม่ได้แตะเรย TOT จะเอาตังที่ไหนไปซื้อว้าาา q*078

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Asama
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 5 ก.ย. 12, 21:05 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เราว่าของเขาอร่อยมากนะ คุณภาพที่ได้ก็สมกับราคาแหละค่ะ ของซื้อของขายนะค่ะ เขาก็ต้องมีการทำการตลาดไว้แล้วล่ะว่าต้องขายเท่าไหร่ถึงจะได้กำไีร แต่ถ้าหวังผลกำไรมากเกินไปโดยที่ไม่สนใจคุณภาพของสินค้า อันนี้ก็เข้าข่ายหรอกลวงผู้บริโภคแหละค่ะ q*039

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
BIG Mammam
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 6 ก.ย. 12, 22:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

กินแล้วครับ อร่อยมากขอบอก ...แพงกว่านี้ก็ซื้อ

ส่วนประกอบใจกลางไอติมจะมี "ไข่ปลาคาเวียร์" "ซอส XO" และ สาหร่ายจื๊อตั๋น" ครับ โดยมีสัดส่วนผสม 5% 0.5% and 9.37% ตามลำดับ

ซึ่งจะมีผลโดยตรงต่อการปรับค่าหยินหยางในร่างกาย

ส่วนเหตุผลของการกำเนิด sku. ตัวใหม่นี้ขึ้นมาในตระกูลวอลล์ เป็นเพราะเกิดจากการที่ผู้บริหารได้พยายามถอดรหัสลับเหล้าหมื่นลี้ที่ชื่อ "ป๊วยเล้งลึกน้อ" ขึ้นมาจนเป็นผลสำเร็จ

ปล. อีกครั้งครับ 101 บาท ผมก็ยังกิน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 9 ก.ย. 12, 01:48 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แล้วไง อะ

ขนมเม็ดขุนที่นี่ เม็ด ละ30 บาท

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อัครพล แก้วก่า
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 12 ต.ค. 12, 18:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ะุโครตแพงเลยแท่งนดเอง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ดุ่ย
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 18 ต.ค. 12, 19:01 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ลำปางหนาวมาก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

 
ตอบ

ชื่อ:
 
แชร์ไป Facebook ด้วย
กระทู้:
ไอค่อนข้อความ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

 
 

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
 
:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
         
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม